St.Joseph's Youth Board
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

สังคมออนไลน์ของเยาวชนวัดนักบุญโยเซฟ บ้านโป่ง

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

วิธีการโพสรูปภาพในเว็บบอร์ดห้องต่างๆ

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin

วิธีการโพสรูปภาพในเว็บบอร์ดห้องต่างๆ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: วิธีการโพสรูปภาพในเว็บบอร์ดห้องต่างๆ   วิธีการโพสรูปภาพในเว็บบอร์ดห้องต่างๆ I_icon_minitimeSun Jul 12, 2009 12:30 am

วิธีการโพสภาพในเว็บบอร์ดนั้นสามารถทำได้ 2 วิธีครับ แต่บอกวิธีเดียวพอ ส่วนอีกวิธีหนึ่งนั้นแค่เรามี Link ภาพ แล้วนำไปวางตามขั้นตอนที่ 3 ครับ

วิธีที่การโพส.

ขั้นแรก เข้าที่ Host an image สัญลักษณ์ เป็นรูปรูปภาพและแผ่น Disk ดูตามรูปได้ครับ

วิธีการโพสรูปภาพในเว็บบอร์ดห้องต่างๆ 0111

ขั้นที่ 2 เมื่อคลิกแล้วจะมีหน้าต่างให้เลือกภาพของเราขึ้นมา โดยให้เราคลิกที่ Browser แล้วหารูปที่ต้องการโพสครับ ตามรูปเลย และเลือกตามรูปด้วยนะครับ

วิธีการโพสรูปภาพในเว็บบอร์ดห้องต่างๆ 0210

ขั้นที่ 3 เมื่อเลือกแล้วทำตามขั้นตอนเรียบร้อยก็คลิกที่ Host it ด้านล่างครับ แล้วรอจนขึ้น หน้าต่างตามรูปข้างล่างครับ เมื่อขึ้นแล้ว จะมี Link อยู่ 3 อัน ให้ทำการ Copy Link อันล่างสุดไว้ โดยทำการลากเป็นแถบสี แล้วกด Ctrl+c แล้วคลิกที่สัญลักษณ์รูปภาพ (image) แล้วนำ Link ที่ Copy มาไปวางครับโดยกดปุ่ม Ctrl+v ครับ เมื่อวางแล้ว กด OK ครับ แล้วจะสังเกตเห็น Link ไปอยู่ที่ข้อความก็เสร็จแล้วครับ

วิธีการโพสรูปภาพในเว็บบอร์ดห้องต่างๆ 0310

วิธีการโพสรูปภาพในเว็บบอร์ดห้องต่างๆ 0411

วิธีการโพสรูปภาพในเว็บบอร์ดห้องต่างๆ G7039110
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://b-boyzaza.hi5.com

วิธีการโพสรูปภาพในเว็บบอร์ดห้องต่างๆ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1