สังคมออนไลน์ของเยาวชนวัดนักบุญโยเซฟ บ้านโป่ง

บ้านCalendarช่วยเหลือค้นหารายชื่อสมาชิกกลุ่มผู้ใช้สมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

Share | 

ลองเดาดูนะครับว่าบทสร้อยที่จะได้ยินนี้ จะต้องร้องอย่างไร

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
น้าเอ๋

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ลองเดาดูนะครับว่าบทสร้อยที่จะได้ยินนี้ จะต้องร้องอย่างไร   Wed Jul 15, 2009 9:29 am

ลิงค์ข้างล่างนี้จะเปิดหน้าที่มี Window media player ซึ่งจะสุ่มเล่นเพลงบทสร้อย-อัลเลลูยาหนึ่งบท จากที่มีทั้งหมด 83 บท ลองฟังดูนะครับว่า จะสามารถร้องได้หรือไม่... (สามารถ refresh หน้าดังกล่าวใหม่ได้เพื่อสุ่มและเล่นใหม่)

คลิกที่นี่เพื่อฟังเพลง หรือ ฟังจากหน้านี้ก็ได้ครับ

ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ผมทำให้มาอยู่ในหน้านี้ไว้ด้วยนะครับ...น้าครับ   Thu Jul 16, 2009 3:37 am

ผมทำให้มาอยู่ในหน้านี้ไว้ด้วยนะครับ...น้าครับ จะได้ฟังได้ทันที

เพลงบางเพลง ผมนึกไม่ออกเลยอะครับ..555 tongue
ดูข้อมูลส่วนตัว http://b-boyzaza.hi5.com
น้าเอ๋

ตั้งหัวข้อเรื่อง: โห... บอย แค่บางเพลงเองหรือ...   Thu Jul 16, 2009 8:02 am

ตอนน้าเอ๋เริ่มแกะโน้ตเพื่อทำทำนองทั้ง 83 บท น้าเอ๋ร้องไม่ได้เกินครึ่งแน่ๆ

หลายๆ เพลงจำได้ว่าเคยร้อง แต่ลืมไปแล้ว ก็ต้องมานั่งหัดกันใหม่อยู่นานเหมือนกัน โดยเฉพาะเพลงช่วงสัปดาห์ศักดิ์สิทธิ์

ปล. ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยทำเป็นเฟรมไว้ให้ พยายามหาฟีเจอร์นี้บนบอร์ดอยู่นานแต่หาไม่เจอ ตอนแรกเลยทำเป็นลิงค์ไว้เฉยๆ น่ะครับ

ปปล. ถ้ารีเฟรชหน้านี้ เพลงที่จะเล่นใหม่จะไม่ใช่เพลงเดิมนะครับ แต่จะสุ่มไปเรื่อยๆ จากทั้งหมด 83 เพลง
ดูข้อมูลส่วนตัว

ลองเดาดูนะครับว่าบทสร้อยที่จะได้ยินนี้ จะต้องร้องอย่างไร
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1